วันพุธที่ ๖ ธันวาคม 2566 นายพิธาน แจ้งเจริญ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ รักษาราชการแทนเกษตรอำเภอบ้านแพรก ร่วมประชุมเกษตรอำเภอประจำเดือนธันวาคม (MM) ครั้งที่ ๑๒/2566 ณ ห้องประชุมสำนักงานเกษตรจังหวัดพระนครศรีอยุธยา เพื่อติดตามความก้าวหน้าการดำเนินงานตามระบบส่งเสริมการเกษตร การเบิกจ่ายงบประมาณ และรับนโยบายแนวทางการปฏิบัติงาน โดยมี นางสาวรุจีพัชร บุญจริง เกษตรกรจังหวัดพระนครศรีอยุธยา เป็นประธานในการประชุม