- วันพุธที่ 17 มกราคม 2567 นายพิธาน แจ้งเจริญ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ รักษาราชการแทน เกษตรอำเภอบ้านแพรก เข้าร่วมสัมมนาเชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนการใช้แผนที่เกษตรเพื่อการบริหารจัดการเชิงรุก (Agri-Map) ระดับเขต ปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ผ่านระบบออนไลน์ Zoom Meeting ณ สำนักงานเกษตรอำเภอบ้านแพรก จังหวัดพระนครศรีอยุธยา