- วันศุกร์ที่ 2 กุมภาพันธ์ 2567 นายพิธาน แจ้งเจริญ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ รักษาราชการแทนเกษตรอำเภอบ้านแพรก พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรอำเภอบ้านแพรก ร่วมกิจกรรม “ผู้ว่าฯ พาทำบุญ” เพื่อขับเคลื่อนโครงการสร้างความปรองดองสมานฉันท์ โดยใช้หลักธรรมทางพระพุทธศาสนา “หมู่บ้านรักษาศีล 5 ขยายผลสู่หมู่บ้านรักษาศีลธรรม” เพื่อเป็นการสืบสานวัฒนธรรมประเพณีอันดีงามและทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา ณ วัดท้าวอู่ทอง
ตำบลบ้านใหม่ อำเภอบ้านแพรก จังหวัดพระนครศรีอยุธยา โดยมีนายประพันธ์ ตรีบุปผา รองผู้ว่าราชการจังหวัดพระนครศรีอยุธยาเป็นประธาน