Skip to content
วันที่ 12 มีนาคม 2567
- นางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ติดตามเยี่ยมเยียนการเก็บเกี่ยวผลผลิต ของเกษตรกรผู้ขอเข้าร่วมโครงการยกระดับคุณภาพมาตรฐานสินค้าเกษตร (GAP)ปี 2567 ของนางสำอางค์ คงเอียด ซึ่งเป็นแปลงมะยงชิด พร้อมทั้งให้คำแนะนำในเรื่องของการจดบันทึกและการเก็บผลผลิตตามข้อกำหนด ทั้งนี้ได้สนับสนุนสารชีวภัณฑ์ ได้แก่ เมธาไรเซี่ยม บิวเวอเรีย เพื่อใช้ในแปลงปลูกเพื่อแทนการใช้สารเคมี ณ หมู่ที่ 4 ตำบลตานิม อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/S__27254796_0-768x1024.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/S__27254798_0-768x1024.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/S__27254799_0-768x1024.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/S__27254800_0-768x1024.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/S__27254801_0-768x1024.jpg)
ผู้เข้าชม : 43
Skip to content