Skip to content
วันที่ 12 มีนาคม 2567
- นางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ให้บริการ ขึ้นทะเบียน / ปรับปรุงทะเบียนเกษตรกร ผู้ปลูกข้าวนาปรัง 2566/67 และพืชอื่นๆ พื้นที่ตำบลบางเดื่อ และตำบลบางปะหัน โดยเกษตรกรแปลงใหม่-รายใหม่ทำการยื่นผ่านแบบฟอร์มการขึ้นทะเบียนเกษตรกร ในส่วนของเกษตรกรรายเดิมให้ทำการปรับปรุงทะเบียนเกษตรกรผ่านแอบพลิเคชั่น Farmbook ทั้งนี้ได้ทำการประชาสัมพันธ์ขอความร่วมมืองดการปลูกข้าวนาปรังรอบ 2 เพื่อลดความเสียงผลผลิตเสียหายเนื่องจากปริมาณน้ำไม่เพียงพอและประชาสัมพันธ์ขอความร่วมมืองดเผาตอซังในพื้นที่เกษตร เกษตรกรตำบลบางเดื่อจำนวน 6 ราย และเกษตรกรตำบลบางปะหันจำนวน 5 ราย ณ ศาลาประชาคมหมู่ 4 ตำบลบางเดื่อ และศาลาประคมหมู่ 2 ตำบลบางปะหัน อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/S__27254820_0-768x1024.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/S__27254822_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/S__27254823_0-768x1024.jpg)
ผู้เข้าชม : 46
Skip to content