วันที่ 12 มีนาคม 2567
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลพุทเลา เพื่อติดประกาศรายชื่อเกษตรกรรผู้ปลูกข้าว รอบการผลิตนาปรัง 2566/67 ในพื้นที่ตำบลพุทเลา เพื่อให้เกษตรกรได้ตรวจสอบและรับรองข้อมูลการขึ้นทะเบียนเปลูกข้าวของเกษตรกร ณ องค์การบริหารส่วนตำบลพุทเลา พร้อมทั้งสำรวจสถานการณ์การเพาะปลูกข้าวในพื้นที่ตำบลพุทเลา ปัจจุบันข้าวมีอายุ 60-80 วัน ยังไม่พบพื้นที่เสี่ยงต่อการขาดแคลนน้ำ ปริมาณน้ำยังเพียงพอต่อการเพาะปลูกข้าวในรอบการปลูกข้าวนาปรังนี้ ณ ตำบลพุทเลา อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา