วันที่ 14 มีนาคม 2567
- นางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่เพื่อติดตามและเยี่ยมเยียนการดำเนินงานเกษตรกรโครงการทฤษฎีใหม่ (5 ประสานฯ) และเกษตรกรร่วมโครงการยกระดับมาตรฐาน GAPปี2567 ของนายจินดา ลาภประสพ ซึ่งเป็นแปลงปลูกกระท่อม พร้อมทั้งให้คำแนะนำในเรื่องของการจดบันทึกและการเก็บผลผลิตตามข้อกำหนด ทั้งนี้ได้สนับสนุนสารชีวภัณฑ์ คือบิวเวอเรีย เพื่อใช้ในแปลงปลูกแทนการใช้สารเคมี ณ หมู่ที่ 3 ตำบลบางปะหัน อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา