Skip to content
วันที่ 22 มีนาคม 2567
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลเสาธง เพื่อติดตามสถานการณ์น้ำและการเก็บเกี่ยวข้าวรอบการผลิต นาปรัง 2566/67 ในพื้นที่ตำบลเสาธง พบว่า เกษตรกรบางส่วนเริ่มเก็บเกี่ยวข้าว แล้วประมาณ 650 ไร่ คิดเป็นร้อยละ 35 ของพื้นที่ปลูกข้าวนาปรัง ของตำบล อายุที่ยังไม่เก็บเกี่ยวเฉลี่ยอยู่ที่ 80-110 วัน ปัจจุบันยังไม่พบปัญหาโรค/ แมลง และยังไม่พบพื้นที่เสี่ยงต่อการขาดแคลนน้ำ ณ ตำบลเสาธง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/349413_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/349414_0-1024x576.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/349415_0-1024x576.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/349416_0-1024x576.jpg)
ผู้เข้าชม : 46
Skip to content