Skip to content
วันที่ 22 มีนาคม 2567
- นางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน พร้อมด้วยอาสาสมัครเกษตรหมู่บ้าน ตำบลบางเดื่อ จัดเวทีประชาคมการขึ้นทะเบียนเกษตรกรผู้ปลูกข้าวนาปรัง 2566/67 และพืชอื่นๆ ในพื้นที่ตำบลบางเดื่อและตำบลบางปะหัน เพื่อตรวจสอบข้อมูลการขึ้นทะเบียนเกษตรกรและลงชื่อเพื่อรับรองข้อมูลประชาคม พร้อมทั้งประชาสัมพันธ์งดทำนาปรังรอบที่สองเพื่อลดความเสี่ยงผลผลิตจะเสียหายจากปริมาณน้ำไม่เพียงพอ และงดเผาตอซังในพื้นที่เกษตร ณ ศาลาประชาคมหมู่ที่ 4 และ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/S__27779095_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/S__27779097_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/S__27779098_0-1024x658.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/S__27779099_0-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 74
Skip to content