Skip to content
วันที่ 25 มีนาคม 2567
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลเสาธง เพื่อติดตามเยี่ยมเยียนนางลัคนา ขวัญเมือง เกษตรกรที่ขอการรับรองมาตรฐานแปลงปลูกพืช GAP ในแปลงปลูกมะม่วง โดยขณะนี้แปลงปลูกมะม่วงของเกษตรกรอยู่ในช่วงการให้เก็บเกี่ยวผลผลิต ซึ่งเกษตรกรได้ปฏิบัติงานในการเก็บเกี่ยวเป็นไปตามข้อกำหนดที่ 5 การเก็บเกี่ยวและการปฏิบัติหลังการเก็บเกี่ยว ทั้งนี้เจ้าหน้าที่ได้บันทึกภาพเก็บไว้เพื่อเป็นหลักฐานประกอบในการตรวจประเมินแปลงของเจ้าหน้าที่กรมวิชาการเกษตรในครั้งต่อไป ณ หมู่ที่ 4 ตำบลเสาธง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/350475_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/350476_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/350477_0-768x1024.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/350478_0-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 82
Skip to content