Skip to content
วันที่ 26 มีนาคม 2567
- นายวราวุธ สุวรรณรัตน์ เกษตรอำเภอบางปะหัน พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ติดตามการดำเนินงานศูนย์จัดการศัตรูพืชชุมชน (ศจล.) ตำบลหันสัง โดยมีนางดารารัตน์ นิลกรณ์ ประธานศูนย์ ศจช.ให้ข้อมูลการประกอบกิจกรรมภายในศูนย์ ได้แก่ การผลิตสารชีวภัณฑ์ การเลี้ยงแมลงหางหนีบ และการผลิตสารสกัดสะเดา เพื่อใช้ในการทำการเกษตรภายในชุมชน และเป็นศูนย์การเรียนรู้แก่ผู้ที่สนใจ ณ ศูนย์จัดการศัตรูพืชชุมชนตำบลหันสัง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/308921-1024x577.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/308968-1024x577.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/S__27861031_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/S__27861033_0-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 55
Skip to content