Skip to content
วันที่ 29 มีนาคม 2567
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่พุทเลา เพื่อความอนุเคราะห์ประชาสัมพันธ์การปลูกข้าวตามระบบปลูกข้าวเหลื่อมเวลาในทุ่งรับน้ำจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ปี 2567 ในพื้นที่ทุ่งรับน้ำบางกุ้ง เพื่อลดผลกระทบจากการระบายน้ำของเขื่อนที่สำคัญเข้าสู่พื้นที่ทุ่งรับน้ำ และมุ่งหวังให้เกษตรกรที่มีพื้นที่การเกษตรในทุ่งรับน้ำ สามารถวางแผนการเพาะปลูกและการเก็บเกี่ยวผลผลิตทางการเกษตรให้สอดคล้องต่อการบริหารจัดการน้ำ โดยกำหนดให้รอบการเพาะปลูกข้าวนาปี 2567/68 อยู่ระหว่าง 15 เมษายน – 15 กันยายน 2567 และรอบการเพาะปลูกข้าวนาปรัง 2567/68 อยู่ระหว่าง วันที่ 1 ธันวาคม – 30 เมษายน 2568 ณ ที่ทำการกำนันตำบลพุทเลา และ องค์การบริหารส่วนตำบลพุทเลา อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/352385_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/352386_0-768x1024.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/03/352387_0-1024x724.jpg)
ผู้เข้าชม : 50
Skip to content