Skip to content
วันที่ 2 เมษายน 2567
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ นางสาวเพ็ญวดี กางถิ่น นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ และนางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลตานเอน เพื่อติดตามเยี่ยมเยียนกลุ่มแม่บ้านเกษตรกรไข่เค็มตาลเอน by ป้าแจ๊ว ปัจจุบันจำหน่ายผลผลิตที่ตลาดนัดศาลากลางจังหวัดทุกวันศุกร์ ตลาดบางปะหัน และตลาดชุมชนพื้นที่ใกล้เคียง มีกำลังการผลิตสัปดาห์ละ 1,500-1,800 ฟอง จำหน่ายราคาปลีกฟองละ 7 บาท ณ หมู่ที่ 3 ตำบลตาลเอน อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/04/119484_0-1024x766.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/04/119485_0-1024x766.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/04/354189_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/04/S__28139526_0-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 52
Skip to content