วันที่ 2 เมษายน 2567
- นายจักรกฤษ แย้มสุดใจ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ให้การสนับสนุนสารชีวภัณฑ์ให้กับ นายพิเชฐ แก้วเฉลิมทอง เกษตรกรที่มาขอรับการสนับสนุน ได้แก่ เชื้อราพร้อมใช้บิวเวอร์เรียจำนวน 1 กิโลกรัม เชื้อราพร้อมใช้ไตรโครเดอร์มาจำนวน 2 กิโลกรัม และหัวเชื้อราไตรโครเดอร์มาสำหรับขยาย 1 ขวด เพื่อนำไปใช้ในการป้องกัน-กำจัดโรคและแมลงในแปลงผักเกษตรกรณ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา