Skip to content
วันที่ 18 เมษายน 2567
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลพุทเลาและตำบลเสาธง เพื่อติดตามสถานการณ์การเพาะปลูกข้าวนาปรัง ปี 2566/2567 โดยในตำบลพุทเลา อยู่ในช่วงใกล้เก็บเกี่ยวผลผลิตคาดการณ์ว่าภายในเดือนเมษายน สามารถเก็บเกี่ยวผลผลิตได้ประมาณร้อยละ 50 ของพื้นที่ และจะเก็บเกี่ยวผลผลิตได้ทั้งหมดภายในกลางเดือนพฤษภาคม ในส่วนของตำบลเสาธง เกษตรกรเก็บเกี่ยวผลผลิตแล้ว ร้อยละ 95 ของพื้นที่ และเตรียมพื้นที่สำหรับการเพาะปลูกข้าวในรอบถัดไป ณ ตำบลพุทเลาและตำบลเสาธง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/04/361639_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/04/361640_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/04/361641_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/04/361642_0-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 44
Skip to content