Skip to content
วันที่ 23 เมษายน 2567
- นางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่เพื่อตรวจสอบสวนกล้วยที่ได้รับผลกระทบจากลมพายุ ซึ่งเป็นเกษตรกรร่วมโครงการยกระดับมาตรฐาน GAP ปี 2567 ของนางนิภา ญาณกมล เกิดจากลมกระโชกแรงเมื่อวันที่ 13 เมษายน 2567 ทำให้ต้นกล้วยได้รับความเสียหายหักโค่นไม่สามารถเก็บเกี่ยวผลผลิตเพื่อจำหน่ายได้จำนวน 2 แปลง พื้นที่เสียหายประมาณ 1 ไร่ ทั้งนี้ได้แนะนำเกษตรกรยื่นคำร้องไปยังหน่วยงานที่เกี่ยวข้องในตำบลที่รับผิดชอบเพื่อตรวจสอบและให้ความช่วยเหลือ ซึ่งเกษตรกรได้ยื่นคำร้องเรียบร้อยแล้ว อยู่ระหว่างรอคณะกรรมการดำเนินการลงตรวจสอบพื้นที่ ณ หมู่ที่ 4 ตำบลตานิม อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/04/S__28704794_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/04/S__28704796_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/04/S__28704797_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/04/S__28704798_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/04/S__28704799_0-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 35
Skip to content