วันที่ 20 มิถุนายน 2567
- เจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน จัดอบรมโครงการศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร (ศพก.) กิจกรรมพัฒนาเกษตรกร กิจกรรมย่อยเสริมสร้างศักยภาพเกษตรกรผู้นำ ครั้งที่ 2 โดยมี นางสาวนภัสนันท์ สมงาม จากศูนย์วิจัยข้าวจังหวัดพระนครสรีอยุธยา เป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้ให้แก่เกษตรกรผู้นำ หัวข้อเรื่อง การทำนาเปียก สลับแห้ง การผลิตเชื้อราไตรโครเดอร์มา จำนวน 10 ราย ณ ศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร (ศพก.) ตำบลบ้านขล้อ อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา