วันที่ 21 มิถุนายน 2567
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ และนายจักรกฤษ แย้มสุดใจ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรร่วมจัดกิจกรรมการวิเคราะห์ชุมชน และการถ่ายทอดความรู้การสร้างมูลค่าเพิ่มจากวัสดุเหลือใช้ทางการเกษตร โครงการสร้างมูลค่าเพิ่มจากวัสดุเหลือใช้ทางการเกษตร ประจำปีงบประมาณ 2567 โดยมีนางสาวพิมลพรรณ ไทยนันท์ เจ้าหน้าที่จากสถานีพัฒนาที่ดินจังหวัดพระนครศรีอยุธยา เป็นวิทยากรในเรื่อง การถ่ายทอดความรู้การสร้างมูลค่าเพิ่มจากวัสดุเหลือใช้ทางการเกษตร มีเกษตรกรเข้าร่วมจำนวน 20 ราย ณ ศูนย์เรียนรู้เศรษฐกิจพอเพียงตำบลทับน้ำ(ศพก.เครือข่าย) อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา