Skip to content
วันที่ 27 มิถุนายน 2567
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลเสาธง เพื่อประชาคมเกษตรกรผู้ปลูกข้าว รอบการผลิต ข้าวนาปี 2567/68 และเกษตรกรผู้ปลูกพืชอื่นๆ ปี 2567 ในพื้นที่ หมู่ที่ 2, 3 และ 4 ตำบลเสาธง พร้อมทั้งถ่ายทอดความรู้ในการจัดการศัตรูพืช แบบผสมผสาน การผลิต การใช้สารชีวภัณฑ์ และแมลงหางหนีบ ให้แก่สมาชิกศูนย์จัดการศัตรูพืชชุมชนตำบลเสาธง และเกษตรกรทั่วไป จำนวน 18 ราย ณ ที่ทำการกำนันตำบลเสาธง หมู่ที่ 4 ตำบลเสาธง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/06/5224.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/06/5235.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/06/5237.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/06/394248.jpg)
ผู้เข้าชม : 37
Skip to content