วันที่ 28 มิถุนายน 2567
- เจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน จัดอบรมโครงการศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร (ศพก.) กิจกรรมพัฒนาเกษตรกร กิจกรรมย่อยเสริมสร้างศักยภาพเกษตรกรผู้นำ ครั้งที่ 3 โดยมี นางสาววรรณา สีทองคำ เกษตรทฤษฎีใหม่ วิทยากรบรรยายให้ความรู้ให้แก่เกษตรกรผู้นำ หัวข้อเรื่อง การเลี้ยงไก่ไข่ การทำเกษตรผสมผสานและการแปรรูปสินค้าทางการเกษตร จำนวน 10 ราย ณ วิสาหกิจชุมชนผลิตภัณฑ์แปรรูปบ้านสวน (กะทิสด) ตำบลบ้านขล้อ อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา