Skip to content
วันที่ 1 กรกฎาคม 2567
- นายวราวุธ สุวรรณรัตน์ เกษตรอำเภอบางปะหัน พร้อมด้วยนายจักรกฤษ แย้มสุดใจ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ และนายเชิดพงศ์ เอี่ยมวิจารณ์ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร ลงพื้นที่ตำบลหันสัง เพื่อติดตามเยี่ยมเยียนกลุ่มแปลงใหญ่ข้าวตำบลหันสัง ปัจจุบันพบว่าเกษตรกรกลุ่มแปลงใหญ่ประสบปัญหาจากการระบาดของแมลงหวี่ขาวข้าว ทั้งนี้ได้ประชาสัมพันธ์และแนะนำวิธีการป้องกันและกำจัดแมลงหวี่ขาวข้าวในเบื้องต้น ณ กลุ่มแปลงใหญ่ข้าวตำบลหันสัง หมู่ที่ 5 ตำบลหันสัง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
ผู้เข้าชม : 54
Skip to content