วันที่ 2 กรกฎาคม 2567
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลเสาธง เพื่อประชาคมเกษตรกรผู้ปลูกข้าว รอบการผลิต ข้าวนาปี 2567/68 และเกษตรกรผู้ปลูกพืชอื่นๆ ปี 2567 ในพื้นที่ หมู่ที่ 1 และ 5 ตำบลเสาธง พร้อมทั้งถ่ายทอดความรู้ในการผลิตจุลินทรีย์สังเคราะห์แสง ให้แก่เกษตรกรตำบลเสาธง ณ ที่ทำการผู้ใหญ่บ้าน หมู่ที่ 5 ตำบลเสาธง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา