Skip to content
วันที่ 15 กรกฎาคม 2567
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลพุทเลา และตำบลบางนางร้า เพื่อเยี่ยมเยียนเอาสาสมัครเกษตรหมู่บ้าน และติดตามงานโครงการงานอาสาสมัครเกษตรหมู่บ้าน ในการเก็บข้อมูลด้านการเกษตร โครงการศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร กิจกรรมหลักการจัดทำข้อมูลกรอบตัวอย่างสำหรับการสำรวจ (Sampling for List Frame Surver) โดยอาสาสมัครเกษตรหมู่บ้าน พร้อมทั้งแจ้งประชาสัมพันธ์การขึ้นทะเบียนเกษตรกรทั้งในข้าว และพืชอื่นๆให้เป็นไปตามกำหนดเวลาและหลักเกณฑ์ ณ ตำบลพุทเลา และตำบลบางนางร้า อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/07/403740_0.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/07/403741_0.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/07/403742.jpg)
ผู้เข้าชม : 18
Skip to content