วันที่ 16 กรกฎาคม 2567
- นายวราวุธ สุวรรณรัตน์ เกษตรอำเภอบางปะหัน และนางสาวเพ็ญวดี กางถิ่น นักวิชาการส่งการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลตาลเอน ประชาคมเกษตรกรผู้ปลูกข้าวรอบการผลิตข้าวนาปี 2567/68 เพื่อตรวจสอบข้อมูลการขึ้นทะเบียนเกษตรกรและลงชื่อเพื่อรับรองข้อมูลประชาคม พร้อมทั้งประชาสัมพันธ์รายละเอียดโครงการปุ๋ยคนละครึ่ง โดยมีเกษตรกรเข้าร่วมจำนวน 57 ราย ณ วัดตาลเอน อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา