วันที่ 16 กรกฎาคม 2567
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลขยาย เพื่อตรวจสอบพื้นที่การเพาะปลูกต้นยูคาลิปตัสแปลงขึ้นทะเบียนใหม่ ในพื้นที่หมู่ที่ 2 ตำบลขยาย จากการตรวจสอบพบว่า เกษตรกรปลูกยูคาลิปตัส จำนวนพื้นที่ 1 ไร่ 1 งาน และมีจำนวนต้นประมาณ 300 ต้น เป็นไปตามหลักเกณฑ์การขึ้นทะเบียนเกษตรกร ณ หมู่ที่ 2 ตำบลขยาย อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา