Skip to content
วันที่ 17 กรกฎาคม 2567
- นางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน พร้อมด้วย อาสาสมัครเกษตรหมู่บ้าน ตำบลบางปะหัน จัดเวทีประชาคมการขึ้นทะเบียนเกษตรกรผู้ปลูกข้าวนาปี 2567/68 และพืชอื่นๆ ในพื้นที่ตำบลบางปะหัน เพื่อตรวจสอบข้อมูลการขึ้นทะเบียนเกษตรกรและลงชื่อเพื่อรับรองข้อมูลประชาคม พร้อมทั้งติดตามงานโครงการงานอาสาสมัครเกษตรหมู่บ้าน ในการเก็บข้อมูลด้านการเกษตร รวมถึงสอบถามสถานการณ์การระบาดแมลงหวี่ขาวในพื้นที่ และเฝ้าระวังพื้นที่ที่ยังไม่ระบาด ให้มีการสำรวจสถานการณ์การระบาดของศัตรูพืชอย่างสม่ำเสมอ โดยมีผู้เข้าร่วม 99 ราย ณ ศาลาประชาคมหมู่ที่ 2 ตำบลบางปะหัน อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/07/S__31719437_0.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/07/S__31719439_0.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/07/S__31719440_0.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/07/S__31719441_0.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/07/S__31719442_0.jpg)
ผู้เข้าชม : 8
Skip to content