วันที่ 17 กรกฎาคม 2567
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลเสาธง เพื่อติดตามเยี่ยมเยียน นายจินดาเวทย์ ห่วงทรัพย์ Smart Farmer และเกษตรกรที่ได้รับการรับรองมาตรฐาน GAP ในแปลงปลูกข้าวโพดฝักสด และมอบแมลงหางหนีบ พร้อมทั้งให้คำแนะนำในการเพาะเลี้ยงแมลงหางหนีบเพื่อใช้ในการควบคุมป้องกันการทำลายของหนอนกระทู้ลายจุดข้าวโพด ณ หมู่ที่ 3 ตำบลเสาธง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา