วันที่ 18 กรกฎาคม 2567
- นายเชิดพงศ์ เอี่ยมวิจารณ์ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลทางกลาง เพื่อสำรวจและติดตามสถานการณ์การระบาดของแมลงหวี่ขาวข้าวและหนอนห่อใบข้าว ทั้งนี้ได้ประชาสัมพันธ์วิธีการป้องกันและกำจัดแมลงหวี่ขาวข้าว และหนอนห่อใบข้าว ณ หมู่ที่ 4 ตำบลทางกลาง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา