วันที่ 19 กรกฎาคม 2567
- นายวราวุธ สุวรรณรัตน์ เกษตรอำเภอบางปะหัน พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน และเกษตรกรอำเภอบางปะหัน จำนวน 15 ราย เข้าร่วมกิจกรรมการจัดงานเก็บเกี่ยวข้าวแปลงนาทุ่งมะขามหย่อง ในโครงการส่งเสริมการดำเนินงานตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียงและขยายผลโครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริ ณ แปลงนาส่วนพระองค์ (ทุ่งมะขามหย่อง) ตำบลบ้านใหม่ อำเภอพระนครศรีอยุธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา