Skip to content
วันที่ 19 กรกฎาคม 2567
- นายจักรกฤษ แย้มสุดใจ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน พร้อมด้วย อาสาสมัครเกษตรหมู่บ้าน ตำบลทับน้ำ จัดเวทีประชาคมการขึ้นทะเบียนเกษตรกรผู้ปลูกข้าวนาปี 2567/68 และพืชอื่นๆ ในพื้นที่ตำบลทับน้ำ เพื่อตรวจสอบข้อมูลการขึ้นทะเบียนเกษตรกรและรับรองข้อมูลประชาคม พร้อมทั้งสำรวจสถานการณ์การระบาดแมลงหวี่ขาวข้าว และหนอนห่อใบข้าว และให้คำแนะนำการจัดการศัตรูพืชและเลือกใช้สารเคมีในการควบคุมการระบาดของโรคแมลงทั้งสองชนิด โดยมีผู้เข้าร่วม 60 ราย ณ ศาลาเอนกประสงค์วัดผึ่งแดด ตำบลทับน้ำ อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
ผู้เข้าชม : 6
Skip to content