Skip to content
วันที่ 19 กรกฎาคม 2567
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน พร้อมด้วยผู้นำชุมชนและอาสาสมัครเกษตรหมู่บ้าน ตำบลบางนางร้า จัดเวทีประชาคมเกษตรกร ผู้ปลูกข้าวนาปี 2567/68 และพืชอื่นๆ ในพื้นที่ตำบลบางนางร้า เพื่อตรวจสอบข้อมูลการขึ้นทะเบียนของเกษตรกร พร้อมทั้งรับขึ้น/ปรับปรุงทะเบียนเกษตรกร และสำรวจสถานการณ์การระบาดแมลงหวี่ขาวข้าว และหนอนห่อใบข้าว และให้คำแนะนำการใช้เลือกใช้สารเคมีในการควบคุมการระบาดของโรคแมลงทั้งสองชนิด โดยมีผู้เข้าร่วม 16 ราย ณ อาคารเอนกประสงค์ หมู่ที่ 2 ตำบลบางนางร้า อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/07/406300_0.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/07/406301_0.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/07/406302_0.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/07/406303_0.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2024/07/406304_0.jpg)
ผู้เข้าชม : 4
Skip to content