วันที่ 6 มกราคม 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ พร้อมด้วยนายจักรกฤษ แย้มสุดใจ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ และนางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร ดำเนินการจัดประชุมคณะกรรมการเครือข่าย ศพก. ระดับอำเภอ ครั้งที่ 1 /2566 โดยมีสมาชิกคณะกรรมการ ศพก. จำนวน 16 ราย ร่วมประชุมพร้อมด้วยเจ้าหน้าที่จากหน่วยงานภาคีเครือข่าย (ประมงอำเภอบางปะหัน) ในการ ติดตามความก้าวหน้าปัญหาอุปสรรคในการดำเนินงาน ศพก.และแปลงใหญ่ การประกวด ศพก . การคัดเลือก ศพก.เครือข่ายเพื่อรับการสนับสนุนจากกรมส่งเสริมการเกษตร แผนบูรณาการดำเนินงานของหน่วยงานสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และเรื่องแจ้งจากหน่วยงานภาคีเครือข่าย ณ ศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพ การผลิตสินค้าเกษตรตำบลหันสัง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา