วันที่ 5 มกราคม 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ รักษาราชการแทนเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลบ้านขล้อ เพื่อติดตามเยี่ยมเยียนเกษตรกรในโครงการเกษตรทฤษฎีใหม่ (5 ประสานฯ) และให้คำแนะนำในการเตรียมความพร้อมแก่เกษตรกร ในการตรวจประเมินผลงานการประกวดบุคคลทางการเกษตรดีเด่น สาขาไร่นาสวนผสม ระดับจังหวัด ประจำปี 2566 โดยในปัจจุบันนี้ เกษตรกรมีการดำเนินงานด้านการเกษตรได้ครอบคลุมทุกกิจกรรม ได้แก่ การทำนา ทำสวน การเลี้ยงปศุสัตว์ และประมง ซึ่งกิจกรรมการทำนาอยู่ในช่วงการ เตรียมแปลงหว่านเมล็ดในรอบการผลิตข้าว นาปรังปี 2565/66