วันที่ 9 มกราคม 2566
นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ และนายจักรกฤษ แย้มสุดใจ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ พร้อมด้วย นายวันชัย ขันทนิเทศน์ ผู้แทนประธานคณะกรรมการเครือข่าย ศพก. และนายสำเริง พันทวี ผู้แทนประธานคณะกรรมการแปลงใหญ่ระดับอำเภอ เข้าร่วมประชุมเชื่อมโยงการดำเนินงานคณะกรรมการเครือข่าย ศพก. และแปลงใหญ่ ระดับจังหวัด ครั้งที่ 2/2566 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อ เชื่อมโยงเครือข่าย ศพก. แปลงใหญ่ วิสาหกิจชุมชน บูรณาการการดำเนินงาน ยกระดับ ศพก. เพื่อการผลิตสินค้าเกษตรมูลค่าสูง ร่วมรับฟังแนวทางการขับเคลื่อนโมเดลธุรกิจ BCG Value Chain Model ติดตามปัญหาและร่วมหารือแนวทางการขับเคลื่อนงาน ศพก. และแปลงใหญ่ประจำปี 2566 ณ ศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพ การผลิตสินค้าเกษตรตำบลดอนหญ้านาง อำเภอภาชี จังหวัดพระนครศรีอยุธยา