วันที่ 10 มกราคม 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน พร้อมด้วยเกษตรกรโครงการยกระดับคุณภาพมาตรฐานสินค้าเกษตร กิจกรรมพัฒนาคุณภาพสินค้าเกษตรตามมาตรฐาน GAP ปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 จำนวน 3 ราย เข้าร่วมการอบรมพัฒนาเกษตรกรเข้าสู่ระบบมาตรฐาน GAP ผ่านระบบ Zoom meeting ในหัวข้อ การปฏิบัติทางการเกษตรที่ดีสำหรับพืชอาหารและมาตรฐานที่เกี่ยวข้อง การจัดการศัตรูพืชแบบผสมผสาน (IPM) และการวางแผนพัฒนาผลผลิตตามแนวทาง GAP ณ ห้องประชุมสำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา