Skip to content
วันที่ 11 มกราคม 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ นายจักรกฤษ แย้มสุดใจ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ และนางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่จัดกระบวนการเรียนรู้ให้กับเกษตรกรผู้นำ (ครั้งที่ 2) จำนวน 30 ราย ในโครงการศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร (ศพก.) ปี 2566 กิจกรรมพัฒนาเกษตรกร โดยมี นายนฤภพ เข็มเงิน เป็นวิทยากรในการบรรยายในหลักสูตร การจัดการศัตรูพืชแบบผสมผสาน การลดต้นทุนการผลิต การเพิ่มผลผลิต รวมทั้งมีเจ้าหน้าที่จากสถานีพัฒนาที่ดินจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ร่วมบูรณาการองค์ความรู้ให้กับเกษตรกร พร้อมทั้งแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินกิจกรรมด้านการเกษตรกับเกษตรกรผู้นำ นอกจากนี้ทางเจ้าหน้าที่ได้ทำการแนะนำและให้ความรู้ในแนวทางการทำการเกษตรแบบปลอดภัย การผลิตและขอรับรองมาตรฐานสินค้าเกษตร (GAP) และ การผลิตและขยายสารชีวภัณฑ์อีกด้วย ณ ศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร (ศพก.) ตำบล หันสัง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/S__34045957-300x225.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/S__34045960-300x225.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/11-2-300x225.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/S__34045956-300x225.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/S__34045954-300x225.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/S__34045961-300x225.jpg)
ผู้เข้าชม : 30
Skip to content