วันที่ 12 มกราคม 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน พร้อมด้วยเกษตรกรโครงการยกระดับคุณภาพมาตรฐานสินค้าเกษตร กิจกรรมพัฒนาคุณภาพสินค้าเกษตรตามมาตรฐาน GAP ปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 จำนวน 3 ราย เข้าร่วมการศึกษาดูงานการผลิตพืชปลอดภัยตามมาตรฐาน GAP ณ สวนผักกำนันบี ตำบลท่าหลวง อำเภอท่าเรือ จังหวัดพระนครศรีอยุธยา เพื่อเสริมสร้างความรู้ความเข้าใจและนำความรู้ไปประยุกต์ใช้ในการผลิตพืชปลอดภัยตามมาตรฐาน GAP ต่อไป