วันที่ 12 มกราคม 2566
- นางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่สำรวจข้อมูลแหล่งทรัพยากรวิสาหกิจเกษตรฐานชีวภาพและภูมิปัญญาท้องถิ่น ภายใต้โครงการส่งเสริมการจัดตั้งและบริหารจัดการวิสาหกิจเกษตรฐานชีวภาพและภูมิปัญญาท้องถิ่น ปี 2566 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อจัดเก็บข้อมูลสินค้า การประกอบกิจการของวิสาหกิจที่มีการผลิต/แปรรูปด้านพืช ณ ที่ทำการกลุ่มวิสาหกิจชุมชนศูนย์สาธิตเศรษฐกิจพอเพียงต้นแบบเพื่อนพึ่ง (ภาฯ) ยามยากบ้านทับน้ำ-บ้านม้า และ ที่ทำการกลุ่มวิสาหกิจชุมชนข้าวและมันเทศตำบลทับน้ำ-บ้านม้า ตำบลทับน้ำ อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา