วันที่ 13 มกราคม 2566
- นางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ติดตามเยี่ยมเยียนเกษตรกรผู้ผ่านการรับรองมาตรฐาน GAP ของนายบันเทิง เฉลยบุญ ซึ่งเป็นแปลงกล้วยหอมจำนวน 1.5 ไร่ ปัจจุบันเกษตรกรมีการดูแลและบริหารตามหลักมาตรฐาน GAP อย่างสม่ำเสมอ ทั้งนี้ได้สนับสนุนสารชีวภัณฑ์ ได้แก่ ไตรโคเดอร์มา แทนการใช้สารเคมีเพื่อให้พืชมีความปลอดภัย ณ หมู่ที่ 5 ตำบลบางปะหัน อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา