วันที่ 17 มกราคม 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลเสาธง เพื่อติดตามให้คำแนะนำการดำเนินการผลิตตามมาตรฐาน GAP ตามข้อกำหนดทั้ง 8 ข้อ ให้แก่ นางสายสุณี ศรีภมร เกษตรกรโครงการยกระดับคุณภาพมาตรฐานสินค้าเกษตร ปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 และเกษตรกรในโครงการทฤษฎีใหม่ (5 ประสานฯ) ทั้งนี้เกษตรกรมีการผลิตพืช (อินทผลัม)เป็นไปตามมาตรฐาน แต่ยังมีข้อบ่งพร่องในส่วนของการจดบันทึก จึงเน้นย้ำให้เกษตรกรในการจดบันทึกข้อมูลกิจกรรมในแปลงปลูกทุกครั้ง ณ หมู่ที่ 1 ตำบลเสาธง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา