วันที่ 18 มกราคม 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ พร้อมด้วย นางสาวเพ็ญวดี กางถิ่น นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ และ นางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่สำรวจข้อมูลแหล่งทรัพยากรวิสาหกิจเกษตรฐานชีวภาพและภูมิปัญญาท้องถิ่นประกอบกิจการการผลิตการแปรรูปข้อมูลสินค้าและทรัพยากรด้านพืช โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อจัดเก็บข้อมูลสินค้า การประกอบกิจการของวิสาหกิจที่มีการผลิต/แปรรูปสินค้าจากทรัพยากร ณ ที่ทำการกลุ่มวิสาหกิจชุมชนเกษตรอินทรีย์ บ้านขยาย หมู่ 3 ตำบลขยาย อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา