วันที่ 20 มกราคม 2566
- นางสาวเพ็ญวดี กางถิ่น นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ติดตามเยี่ยมเยียนการดำเนินกิจกรรม ศูนย์เรียนรู้เศรษฐกิจพอเพียงตำบลทางกลาง (ศพก.เครือข่าย) นางสาววารี เฉลิมทอง โดยตามกิจกรรมซึ่งได้รับสนับสนุนปัจจัยการผลิต มีการปลูกผักสวนครัว ได้แก่ พริก มะเขือ แตงกวา เลี้ยงไก่ไข่ ผลผลิตที่ได้ใช้เป็นอาหารในครัวเรือนและจำหน่ายภายในชุมชน พร้อมทั้งแนะนำการดำเนินการผลิตตามมาตรฐาน GAP ตามข้อกำหนดทั้ง 8 ข้อ ณ ม.1 ต.ทางกลาง อ.บางปะหัน จ.พระนครศรีอยุธยา