Skip to content
วันที่ 20 มกราคม 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ ตำบลหันสัง เพื่อติดตามเยี่ยมเยียน นางไพรัตน์ เฉลิมยุทธ เกษตรกรผู้ได้การรับรองมาตรฐานสินค้าเกษตร GAP ในการเพาะปลูกอินทผลัม ในปี 2563 และใบรับรองจะหมดอายุ ในวันที่ 16 สิงหาคม 2566 ซึ่งเกษตรกรยังมีการเพาะปลูก และจำหน่ายผลผลิต ทั้งผลสด และแปรรูป ต่างๆ เช่น น้ำเชื่อมอินทผลัม เพื่อเป็นส่วนผสมในการทำไอศกรีม กาแฟสด ขนมหวาน จึงได้ให้คำแนะนำในการต่ออายุใบรับรอง ภายในเดือน กรกฎาคม ก่อนหมดอายุ เพื่อให้ทางสำนักงานเกษตรอำเภอ ส่งเอกสารการขอต่อใบรับรองให้กรมวิชาการเกษตรดำเนินต่อไป ณ หมู่ที่ 4 ต.หันสัง อ.บางปะหัน จ.พระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/159885.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/159886.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/159889.jpg)
ผู้เข้าชม : 16
Skip to content