วันที่ 25 มกราคม 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ รักษาราชการแทนเกษตรอำเภอบางปะหัน นางสาวเพ็ญวดี กางถิ่น นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ และนางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน พร้อมด้วยผู้นำชุมชน ตำบลบางเดื่อ ร่วมไกล่เกลี่ยข้อพิพาท กรณีการเช่าที่นาให้แก่เกษตรกรในพื้นที่หมู่ที่ 4 ตำบลบางเดื่อ ณ ที่ทำการกำนันตำบลบางเดื่อ หมู่ที่ 5 อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา