Skip to content
วันที่ 25 มกราคม 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ นายจักรกฤษ แย้มสุดใจ นางสาวเพ็ญวดี กางถิ่น นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ นางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร พร้อมเจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ร่วมติดตามเยี่ยมเยียนร้านค้าของ เกษตรกร กลุ่มเกษตรกร และวิสาหกิจชุมชน ของอำเภอบางปะหัน ที่ได้เข้าร่วมจำหน่ายสินค้าในงาน “ยอยศยิ่งฟ้า อยุธยามรดกโลก” โดยมีร้านค้าจากเกษตรกรทั้งหมด 5 ร้านค้าได้แก่ กลุ่มแม่บ้านเกษตรกรไข่เค็มตาลเอน, กลุ่มส่งเสริมอาชีพตำบลบ้านม้า , YSF ตำบลบ้านลี่, เกษตรกรตำบลบางเพลิง และ สวนไม้ด่างบางปะหัน จำหน่ายอยู่ใน โซนมหกรรมเกษตรปลอดภัย โดยจากการติดตามพบว่าการดำเนินกิจกรรมเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ในช่วงสุดสัปดาห์ที่ผ่านมาสินค้าค่อนข้างขายดี เนื่องจากมีประชาชนให้ความสนใจในโซนการจำหน่ายนี้เยอะ ซึ่งทางเจ้าหน้าที่จะดำเนินช่วยการประชาสัมพันธ์สินค้าของเกษตรผ่านช่องทางต่างๆต่อไป ณ อุทยานประวัติศาสตร์จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/S__37371911.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/S__6586376.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/S__6586374.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/885657.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/885656.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/885659.jpg)
ผู้เข้าชม : 16
Skip to content