Skip to content
วันที่ 26 มกราคม 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลบางนางร้า เพื่อเยี่ยมเยียนและประชาสัมพันธ์การต่อทะเบียนวิสาหกิจชุมชน ปี 2566 ให้แก่กลุ่มวิสาหกิจชุมชนคนบางนางร้าคัดแยกขยะเพื่อสิ่งแวดล้อม โดยมีนางจิราธร นครใน ประธานกลุ่มฯ ได้ให้ข้อมูลว่าในปัจจุบันนี้ทางกลุ่มฯ ไม่ได้ดำเนินกิจกรรมในรูปแบบกลุ่มแล้ว แต่ยังมีการคัดแยกขยะเพื่อรีไซเคิลในครัวเรือนของสมาชิกบางคน สมาชิกกลุ่มฯแยกกันดำเนินกิจกรรม กลุ่มฯไม่มีรายได้จากการขายสินค้า จึงไม่ขอต่อทะเบียนวิสาหกิจชุมชนในปี พ.ศ. 2566 และขอยกเลิกการจดทะเบียวิสาหกิจชุมชนนี้ ทั้งนี้นางจิราธร นครใน ประธานกลุ่มฯ ได้กรอกแบบคำร้องการขอยกเลิกทะเบียนวิสาหกิจชุมชนเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ณ ที่ทำการกลุ่มวิสาหกิจชุมชนคนบางนางร้าคัดแยกขยะเพื่อสิ่งแวดล้อม ตำบลบางนางร้า อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/162892.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/162893.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/162894.jpg)
ผู้เข้าชม : 19
Skip to content