Skip to content
วันที่ 26 มกราคม 2566
- นางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลบางปะหัน เพื่อตรวจประเมินแปลงเบื้องต้นครั้งที่ 1 ให้แก่นายจินดา ลาภประสพ เกษตรกรโครงการยกระดับคุณภาพมาตรฐานสินค้าเกษตร ปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 เกษตรกรมีการผลิตพืชอาหาร (ฝรั่ง) จากการตรวจประเมิน พบว่าเกษตรกรมีข้อบกพร่องในข้อกำหนดของการจัดเก็บวัตถุอันตรายทางการเกษตรชนิดต่างๆ ยังไม่เป็นสัดส่วนหรือป้ายบ่งชี้ การจดบันทึกข้อมูลการปฎิบัติงานภายในแปลงปลูก และการจัดการน้ำเสียที่เกิดจากการใช้สุขาที่อาจเสี่ยงต่อสิ่งแวดล้อมภายในแปลงปลูก ณ หมู่ที่ 3 ตำบลบางปะหัน อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/S__6643747.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/S__6643745.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/S__6643748.jpg)
ผู้เข้าชม : 30
Skip to content