Skip to content
วันที่ 27 มกราคม 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ นายจักรกฤษ แย้มสุดใจ นางสาวเพ็ญวดี กางถิ่น นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ และนางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ร่วมกับสำนักงานเกษตรจังหวัดพระนครศรีอยุธยา จัดกิจกรรมส่งเสริมการหยุดเผาในพื้นที่เกษตร หลักสูตร ถ่ายทอดความรู้และพัฒนาศักยภาพเกษตรกรให้สามารถเป็นวิทยากรด้านการทำการเกษตรปลอดการเผา ภายใต้โครงการส่งเสริมการหยุดเผาในพื้นที่การเกษตร ให้กับกลุ่มเกษตรกรนำร่อง (กลุ่มใหม่) ภายในอำเภอบางปะหัน จำนวน 60 ราย โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อถ่ายทอดความรู้และพัฒนาศักยภาพเกษตรกรให้สามารถเป็นวิทยากรด้านการทำการเกษตรปลอดการเผา พร้อมทั้งมีการสาธิตการผลิตปุ๋ยหมักแบบไม่พลิกกลับกอง และการผลิตน้ำหมักชีวภาพเพื่อใช้ในการย่อยสลายตอซัง ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/กิจกรรมหยุดเผา270166_230127_2.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/S__38223877.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/S__38223878.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/หยุดเผา-27.1.66_230127.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/S__38223879.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/กิจกรรมหยุดเผา270166_230127_1.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/กิจกรรมหยุดเผา270166_230127.jpg)
ผู้เข้าชม : 21
Skip to content