Skip to content
วันที่ 30 มกราคม 2566
- นางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ติดตามการดำเนินงานของกลุ่มส่งเสริมอาชีพโรงสีข้าวชุมชนตำบลบางปะหัน เพื่อติดตามการดำเนินกิจกรรมของกลุ่ม โดยปัจจุบันการดำเนินงานของกลุ่มอยู่ในช่วงระหว่างพักช่วง เนื่องจากกลุ่มประสบปัญหาเครื่องสีข้าวมีปัญหา ส่งผลให้เมล็ดข้าวแตกหักในระหว่างสี อีกทั้งกลุ่มประสบปัญหาอุกภัยน้ำท่วมในสถานที่ตั้งเครื่องสีข้าว ซึ่งอยู่ระหว่างการฟื้นฟูบริเวณรอบ ๆ ส่วนข้าวที่สีได้ไม่สามารถจำหน่ายได้ แต่สามารถมีไว้เพื่อรับประทานภายในครัวเรือน และนำไปทำอาหารสัตว์เท่านั้น ณ กลุ่มส่งเสริมอาชีพโรงสีข้าวชุมชนตำบลบางปะหัน หมู่ที่ 4 ตำบลบางปะหัน อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/S__6840331.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/01/S__6840333.jpg)
ผู้เข้าชม : 20
Skip to content