Skip to content
วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลเสาธง เพื่อเยี่ยมเยียนและติดตามการดำเนินงานของกลุ่มส่งเสริมอาชีพ กลุ่มเครื่องสีข้าวแปรรูปข้าวเปลือกเจ้าตำบลเสาธง โดยมีนายหาร ร่วมสันเที๊ยะ ประธานกลุ่มฯ ได้ให้ข้อมูลการดำเนินการของกลุ่มว่า หลังจากเก็บเกี่ยวผลผลิตขิงในโครงการยกระดับคุณภาพผลผลิตทางการเกษตรสู่มาตรฐานเกษตรปลอดภัย (พืชปลอดภัยเพื่อการค้า) เมื่อปลายปีที่ผ่านมาแล้ว กลุ่มยังไม่มีการดำเนินกิจกรรมต่อ แต่ทางกลุ่มฯ มีแนวทางในการดำเนินกิจกรรมการปลูกผักสวนครัว เช่น กระชาย ขิง ข่า และกะเพรา ปลูกพืชให้มีความหลากหลายเพิ่มขึ้น ซึ่งจะร่วมกันกำหนดรายละเอียดและแนวทางการเพาะปลูกพืชชนิดต่างๆ ในการประชุมกลุ่มฯ ครั้งต่อไป ณ หมู่ที่5 ตำบลเสาธง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/02/173658-300x225.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/02/173659.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/02/173661.jpg)
ผู้เข้าชม : 33
Skip to content